Bayanin fassara

Zaɓi harshe ta amfani da fasalin Google Translate don canza rubutun a wannan rukunin yanar gizon zuwa wasu harsuna.

*Ba za mu iya tabbatar da daidaiton kowane bayani da aka fassara ta Google Translate ba. Ana bayar da wannan fasalin fassarar azaman ƙarin hanya don bayani.

Idan ana buƙatar bayani a cikin wani yare, tuntuɓi (760) 966-6500.

Don necesita información en otro idioma, comuniquese al (760) 966-6500.
如果需要其他语种的信息,请致电 (760) 966-6500.
如需其他語言版本的資訊,請致電 (760) 966-6500.
Kada ka manta game da abin da ya faru, kana bukatar ka yi hankali. (760) 966-6500.
Kung kailangan ang impormasyon sa ibang wika, makipag-ugnayan sa (760) 966-6500.
정보가 다른 언어로 필요하시다면 760-966-6500로 문의해 주십시오.

Safety

Safety Kusa da Jiragen ƙasa

Kayan aikin Tsaro na Rail

Tsaro shine fifikonmu a NCTD. Muna ilmantar da jama'a don taimakawa wajen guje wa hatsarori da/ko raunuka yayin kan ko kusa da hanyoyin jirgin kasa.

Akwai wasu ƙididdiga masu ban mamaki game da abubuwan da suka faru na jirgin ƙasa. A Amurka, jirgin kasa ya buge mutum ko abin hawa kowane awa uku. California na ci gaba da samun ɗayan mafi girman adadin keta haddi da mutuwar da ke da alaƙa da jirgin ƙasa a cikin ƙasar. A shekarar 2022 kadai, an samu hadurran jiragen kasa guda 256 a jihar, inda 97 suka samu raunuka yayin da 159 suka mutu.
Ana iya guje wa waɗannan al'amuran ta hanyar bin hanyoyin kiyaye lafiyar jirgin ƙasa.

Zazzage kayan aikin aminci na dogo anan!

Bi waɗannan Dokokin Rail don Tsaron Rail:

Duba, saurara & rayu

  • Yi hankali - yana da wuyar yin hukunci da nisa da sauri.
  • Duba hanyoyin biyu - jiragen ruwa na iya fitowa daga ko wane lokaci a kowane lokaci.
  • Saurari motar motar da karrarawa.
  • Kada kayi amfani da wayoyin salula. Yi cire kunnen kunne.

Waƙoƙi ne don jiragen

  • Kada kuyi tafiya, bike, kwalliya, wasan kwaikwayo ko wasa akan ko kusa da waƙoƙi
  • Kada ka ɗauki gajerun hanyoyi a fadin waƙoƙi.
  • Kada ku dogara kan lalata. Harkokin jiragen kasa na iya kayar da hanyoyi ta hanyar ƙafa uku a kowane gefe.
  • Kada ku haye tsakanin, ƙarƙashin ko tafiya a kusa da filin jirgin kasa. Zai iya motsa ba tare da gargadi ba.
  • Yi amfani da hanyoyin ƙaura koyaushe kuma ku bi duk alamun alamun, alamomi da ƙetare ƙofofi.
  • Kasuwanci suna da damar yin hanya.
  • Kada kuyi tafiya a ko'ina ko ƙofar ƙofar gari.

A kan dandalin

  • Riƙe kananan yara ta hannun yayin yayin dandalin.
  • Ƙungiyar gargadi an samo a gefen tashar tashar jiragen ruwa. Tsaya a baya a kowane lokaci.

Wasu Muhimman Bayanan Tsaro na Rail

  • Jiragen ƙasa sun fi girma, sun fi shuru da sauri fiye da yadda kuke zato
  • Hanyoyin titin jirgin ƙasa da yankin da ke kewaye da su dukiya ce ta sirri. Kasancewa a kan kuma kusa da waƙoƙin yana da haɗari kuma ba bisa ƙa'ida ba.
  • Jiragen kasa ba su iya tsayawa da sauri. Zai iya ɗaukar matsakaicin jirgin jigilar kaya mai tafiya 55 MPH mil ko fiye don tsayawa - tsayin filayen ƙwallon ƙafa 18.
  • Jiragen ƙasa koyaushe suna da haƙƙin hanya. Jiragen kasa kawai ke kan hanyoyin.
  • A kan gadojin jirgin kasa akwai dakin jirgin kasa kawai
  • Jiragen ƙasa suna rataye waƙoƙi da aƙalla ƙafa uku a kowane gefe

Lokacin da kuka ga waƙoƙi, koyaushe tunanin jirgin ƙasa!

Tsaya, nisa, kuma ku zauna lafiya.